HỘI NÔNG DÂN HUYỆN THỰC HIỆN CÁC GIẢI PHÁP TUYÊN TRUYỀN, VẬN ĐỘNG HỘI VIÊN NÔNG DÂN SỬ DỤNG CÁC SẢN PHẨM DỊCH VỤ CỦA NGÂN HÀNG NN&PTNT GÓP PHẦN THỰC HIỆN CHUYỂN ĐỔI SỐ17 Tháng Bảy 2024
Nông Cống là huyện có nền kinh tế nông nghiệp chiếm tỷ trọng lớn, phần lớn nông dân sống ở nông thôn và gắn bó với nghề nông. Vì vậy, để hỗ trợ nông dân phát triển kinh tế, giảm nghèo bền vững, đặc biệt là từng bước thực hiện chuyển đổi số trong sản xuất, thời gian qua, Hội Nông dân huyện đã tập trung hỗ trợ hội viên, nông dân phát triển kinh tế.
Hỗ trợ hội viên phát triển sản xuất, kinh doanh hiệu quả16 Tháng Bảy 2024
Các cấp hội nông dân huyện Quảng Xương đã triển khai hiệu quả phong trào Nông dân thi đua sản xuất, kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững. Phong trào đã tạo khí thế thi đua sôi nổi, sáng tạo trong lao động, sản xuất của hội viên nông dân, góp phần thúc đẩy phát triển kinh tế - xã hội của địa phương.
Hội Nông dân huyện Quan Hóa bầu bổ sung chức danh Phó Chủ tịch Hội Nông dân huyện và sơ kết công tác Hội và phong trào nông dân 6 tháng đầu năm, Phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 202416 Tháng Bảy 2024
Chiều ngày 05/07, Hội Nông dân huyện Quan Hóa tổ chức Hội nghị bầu bổ sung Ủy viên Ban Chấp hành, Ủy viên Ban Thường vụ và chức danh Phó Chủ tịch HND huyện Quan Hóa; Sơ kết công tác Hội và phong trào nông dân 6 tháng đầu năm, triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Sơ kết công tác hội và phong trào Hội nông dân 6 tháng đầu năm và triển khai phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 202416 Tháng Bảy 2024
Chiều ngày 5/7/2024, Hội Nông dân huyện Thiệu Hóa đã tổ chức hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm 2024. Dự hội nghị có lãnh đạo Ban xây dựng Hội Nông dân tỉnh, các đồng chí Uỷ viên Ban Chấp hành hội, Chủ tịch Hội Nông dân các xã, thị trấn.
Hội Nông dân tỉnh đổi mới, nâng cao chất lượng hoạt động16 Tháng Bảy 2024
Sáng 12/7, Hội Nông dân (HND) tỉnh tổ chức hội nghị sơ kết công tác hội và phong trào nông dân 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024.
Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh Thanh Hóa lần thứ XV, nhiệm kỳ 2024 – 202916 Tháng Bảy 2024
Sáng 14/7, tại Trung tâm Hội nghị 25B (TP Thanh Hóa), Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Thanh Hóa đã long trọng khai mạc Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh lần thứ XV, nhiệm kỳ 2024 - 2029.
Nhiều ý kiến đóng góp vào dự thảo các Đề án hoạt động của Hội Nông dân tỉnh Thanh Hóa09 Tháng Bảy 2024
Chiều ngày 27/6, Hội Nông dân (HND) tỉnh Thanh Hóa tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành lần thứ 4, khóa XI lấy ý kiến đóng góp vào dự thảo các Đề án “Đổi mới nâng cao chất lượng hoạt động của chi hội và cơ sở Hội đến năm 2028”; Đề án “Tiếp tục đẩy mạnh và nâng cao hiệu quả các hoạt động dịch vụ, tư vấn, dạy nghề và hỗ trợ nông dân giai đoạn 2024-2028”.
Hội Nông dân Thanh Hóa và Công an tỉnh phối hợp tổ chức Hội nghị Báo cáo viên quý II năm 202409 Tháng Bảy 2024
Ngày 28/6, Hội Nông dân (HND) tỉnh Thanh Hóa tổ chức Hội nghị Báo cáo viên quý II năm 2024. Tại Hội nghị này, nhiều vấn đề dư luận quan tâm được thông qua và có những định hướng đúng đắn, kịp thời.
Ký kết Chương trình phối hợp giữa Hội Nông dân tỉnh Thanh Hóa và Viện Nông nghiệp Thanh Hóa24 Tháng Năm 2024
Chiều ngày 23-5, Hội Nông dân (HND) tỉnh Thanh Hóa và Viện Nông nghiệp Thanh Hóa đã tổ chức Lễ ký kết hợp tác thực hiện nhiệm vụ ứng dụng khoa học và công nghệ trong phát triển nông nghiệp và xây dựng nông thôn mới trên địa bàn tỉnh Thanh Hóa đến năm 2025, tầm nhìn đến năm 2030. Đồng chí Trần Bình Quân, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch HND tỉnh và đồng chí Nguyễn Đình Hải, Viện trưởng Viện Nông nghiệp Thanh Hóa đồng chủ trì hội nghị; tham dự lễ ký kết có các đồng chí Thường trực HND tỉnh; lãnh đạo các phòng, ban chuyên môn của hai cơ quan.
Cầu nối giúp nông dân phát triển kinh tế23 Tháng Năm 2024
Thời gian qua các cấp hội nông dân (HND) trên địa bàn tỉnh đã triển khai có hiệu quả nhiều nội dung hoạt động, từ đó trực tiếp hỗ trợ cán bộ, hội viên nông dân phát triển sản xuất, tăng thu nhập và nâng cao chất lượng cuộc sống.
Ký kết Chương trình phối hợp Hội Nông dân các tỉnh, thành phố giai đoạn 2024-202823 Tháng Năm 2024
Ngày 19/5, tại Thị xã Sơn Tây, TP Hà Nội, Hội Nông dân (HND) TP Hà Nội tổ chức ký kết Chương trình phối hợp với HND tỉnh Thanh Hóa và HND các tỉnh, thành phố trên cả nước giai đoạn 2024-2028. Tham dự hội nghị có đồng chí Bùi Thị Thơm, Phó Chủ tịch Trung ương HND Việt Nam, lãnh đạo HND các tỉnh, thành phố trên cả nước.
Ra mắt Câu lạc bộ "Nông dân với pháp luật"14 Tháng Năm 2024
Ngày 14/5, Hội Nông dân tỉnh Thanh Hóa đã ra mắt Câu lạc bộ (CLB) "Nông dân với pháp luật" tại xã Tiên Trang, huyện Quảng Xương. Dự và chỉ đạo có đồng chí Trần Bình Quân, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch HND tỉnh; đại diện Sở Tư pháp, huyện Quảng Xương và đông đảo Nhân dân trên địa bàn.
Hội nghị truyền thông Dự án Xử lý rác thải tại huyện Hà Trung19 Tháng Tư 2024
Sáng ngày 17-4, Hội Nông dân (HND) tỉnh tổ chức Hội nghị truyền thông Dự án “Tuyên truyền, vận động nông dân xử lý rác thải tại Việt Nam, góp phần vào nỗ lực giảm phát thải khí nhà kính của cộng đồng quốc tế” tại huyện Hà Trung. Tham dự có đồng chí Vũ Tiến Dũng, Phó Chủ tịch HND tỉnh; đại diện lãnh đạo các phòng, ban, ngành trên địa bàn huyện; các đồng chí Chủ tịch, Phó Chủ tịch HND các xã trong huyện; hội viên nông dân, các chủ nhà hàng, chủ trang trại, gia trại, hộ gia đình chăn nuôi trên địa bàn.
Hội Nông dân tỉnh cùng nông dân xử lý rác thải theo hướng thân thiện với môi trường19 Tháng Tư 2024
Ngày 19-4, Hội Nông dân (HND) tỉnh tổ chức Hội nghị truyền thông Dự án “Tuyên truyền, vận động nông dân xử lý rác thải tại Việt Nam, góp phần vào nỗ lực giảm phát thải khí nhà kính của cộng đồng quốc tế” tại huyện Thường Xuân. Tham dự có đồng chí Vũ Tiến Dũng, Phó Chủ tịch HND tỉnh; đại diện lãnh đạo các phòng, ban, ngành trên địa bàn huyện; đại diện lãnh đạo xã Ngọc Phụng; hội viên nông dân, các chủ nhà hàng, chủ trang trại, gia trại, hộ gia đình chăn nuôi trên địa bàn.
Thông báo về việc đăng ký tham gia Dự án liên kết hỗ trợ phát triển sản xuất theo chuỗi giá trị, thuộc Chương trình MTQG Giảm nghèo bền vững năm 202417 Tháng Tư 2024
Kính gửi: Các Công ty, Hợp tác xã hoạt động trong lĩnh vực chăn nuôi trên địa bàn tỉnh Thanh Hóa.
Hội Nông dân tỉnh Thanh Hóa quyết tâm sớm đưa Nghị quyết vào cuộc sống15 Tháng Tư 2024
Thực hiện yêu cầu của Trung ương Hội Nông dân Việt Nam về việc bám sát các mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp để triển khai, thực hiện nghiêm túc, đồng bộ, hiệu quả, sớm đưa các chủ trương, nghị quyết vào cuộc sống, Hội Nông dân tỉnh Thanh Hóa đã tiến hành triển khai các phong trào, phần việc cụ thể nhằm hiện thực hóa những chủ trương, đường lối của cấp trên. Ngày 22-3, Trung ương Hội Nông dân (HND) Việt Nam tổ chức hội nghị toàn quốc học tập, quán triệt, triển khai thực hiện Nghị quyết số 46-NQ/TW, ngày 20/12/2023 của Bộ Chính trị; Nghị quyết Đại hội đại biểu toàn quốc Hội Nông dân Việt Nam (khóa VIII), nhiệm kỳ 2023-2028 và Quyết định số 182/QĐ-TTg, ngày 20/02/2024 của Thủ tướng Chính phủ.
Tổng kết thực hiện thoả thuận liên ngành số 01, 02 về nguồn vốn tín dụng phục vụ phát triển nông...(17/07/2024 2:49 CH)
Hội Nông dân xã Thiệu Duy ra mắt tổ hội nông dân nghề nghiệp trồng cây ăn quả(17/07/2024 2:47 CH)
HỘI NÔNG DÂN HUYỆN THỰC HIỆN CÁC GIẢI PHÁP TUYÊN TRUYỀN, VẬN ĐỘNG HỘI VIÊN NÔNG DÂN SỬ DỤNG CÁC...(17/07/2024 2:17 CH)
Những điểm mới của Chỉ thị số 35-CT/TW về đại hội đảng bộ các cấp(16/07/2024 3:01 CH)
Chỉ thị của Ban Thường vụ Tỉnh uỷ về Cuộc vận động Nhân dân hiến đất để đầu tư cải tạo, nâng cấp,...(16/07/2024 2:59 CH)
Công tác Mặt trận sẽ khơi dậy mạnh mẽ tiềm năng, sức sáng tạo, trí tuệ của các tầng lớp Nhân dân,...(16/07/2024 2:57 CH)